นโยบายรัฐมนตรีกระทรวงศึกษาธิการ ด้านการจัดการศึกษา สู่การปฏิบัติ
วันที่ 27 ตุลาคม 2566 นางสาวจันทร์เพ็ญ ศรีคุ้ม ผู้อำนวยโรงเรียนพร้อมด้วย นางปณิตา นาจำปา รองผู้อำนวยการโรงเรียน เข้าร่วมการประชุมผู้บริหารสถานศึกษา สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาศรีสะเกษ ยโสธร ครั้งที่ 8/2566 โดยได้รับเกียรติจาก นายสิริพงษ์ อังคสกุลเกียรติ ผู้ช่วยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการและโฆษกกระทรวงศึกษาธิการ มอบแนวนโยบายรัฐมนตรีกระทรวงศึกษาธิการ ด้านการจัดการศึกษา สู่การปฏิบัติ ณ ห้องประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา มหาราชินี โรงเรียนสตรีสิริเกศ จังหวัดศรีสะเกษ โดยได้เน้นย้ำถึงการสื่อสารเพื่อสร้างความรับรู้ความเข้าใจถึงแนวนโยบายต่างๆ รวมถึงการดำเนินงานของกระทรวงศึกษาธิการ ให้เข้าถึงประชาชนทั่วไปได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมถึงแนวทางการปรับปรุงหลักสูตร โดยมุ่งเน้นการเรียนการสอนแบบ Active Learnning การลดภาระของครู การดูแลสุขภาวะทางจิตของเด็กนักเรียนและผู้ปกครอง เป็นสำคัญ
![](http://www.kammaed.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/395386612_839906521256936_4619472762710912296_n-1024x769.jpg)
![](http://www.kammaed.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/395388972_839906657923589_2142081627432346906_n-1024x575.jpg)
![](http://www.kammaed.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/395381453_839909257923329_1627031918615410620_n-1024x683.jpg)
![](http://www.kammaed.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/395386653_839909311256657_1190530098089982045_n-1-819x1024.jpg)